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REPUBLIC OF KENYA 

 

HOTUBA YA MHE. REBECCA MIANO, EGH, WAZIRI, 

WIZARA YA UWEKEZAJI, BIASHARA NA VIWANDA, 

KATIKA MAKABIDHI WA MICHANGO KWA 

WAATHIRIKA WA MAFURIKO KATIKA KAUNTI 

NDOGO YA DAGORETTI KUSINI, TAREHE 8 MEI,  2024 

 

SALAMU 

• Mbunge wa Eneo hili, 

• Katibu Mkuu 

• Utawala wa Serikali ya Kitaifa 

 Mabibi na mabwana 

 

1. Ndugu Wakazi wa Kituo cha Dagoretti South muliofika 

hapa Mutuini Primary School, Hamjambo? MUNGU NI 

MWEMA.. NA KILA WAKATI? 

2. Kwanza ninawashukuru kwa makaribisho yenu leo hii, 

na ninawaletea salamu kutoka kwa Rais wetu, Mhe. 

William Samoei Ruto. 
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3. Leo hii, nimekuja kuwa nanyi na kuwapa pole 

mlioathirika na msimu huu wa mvua kubwa 

inayoendelea kunyesha.  

4. Kwa kweli, mvua hii inayosababishwa na kubadilika 

kwa tabianchi imeleta mafuriko yaliyoleta uharibifu 

mkubwa. Nimesikia waliozungumza hapa wakituambia 

tabu walizopata; imeharibu nyumba zenu, sehemu 

munazoishi, na hata biashara zenu. Poleni sana 

5. Hata hivyo, nimefurahi kuona kuwa hamjavunjika 

moyo. Ninaona nyuso zilizo na furaha. Hasa kina 

Mama! Ninawapa pongezi kwa ujasiri na ushirikiano 

wenu hata katika kipindi hiki kigumu. KINA MAMA 

OYEEE! NA VIJANA NANYI OYEE! 

 

6. Serikali yetu, inayoongozwa na Mheshimiwa Rais 

William Ruto, imeweka mpango kabambe ya 

kuhamisha wananchi kutoka sehemu zilizoathirika na 

pia kutoa misaada kwa wale walioathiriwa na janga hili. 

Ningeomba sote tushirikiane na mamlaka tuhamie kwa 

maeneo yaliyo salama. 
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7. Katika Wizara yangu, tumejitolea kutoa msaada 

munaohitaji. Hivyo basi, nimekuja na wanzangu na 

nataka niwajulishe viongozi walio hapa na mimi.  

(INTRODUCE STAFF) 

 

8. Sote tumekuja kuungana nanyi na kuwahakikishia kuwa 

tuko pamoja nanyi.  

 

9.  Wafanya kazi wote kutoka Makao Makuu ya Wizara 

yangu, Idara za Uwekezaji, Biashara na Viwanda, na 

Mashirika yaliyo chini ya Wizara yangu wamejitolea na 

kuchanga ili kuwaletea vyakula na bidhaa munazohitaji: 

 

10. Baadhi ya vitu tulivyowaletea ni: 

i. Vyakula, kama Unga wa mahindi na wa ngano, 

mchele, mafuta ya kupikia, maji ya kunywa. 

ii. Pia bidhaa munazohitaji: Blanketi, Godoro,  

ndoo, sabuni, na pedi za usafi za wanawake 

11. Ninakabidhi bidhaa hizi kwa mbunge wenu na timu 

yake ili waweze kuwagawanyia wakihakikisha kuwa 

kila mtu aliyehapa amepata usaidizi huu. 
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12. Nikimalizia, natoa wito kwa mashirika ya maendeleo 

na wafadhili kutoka sekta binafsi na jamii tuungane 

pamoja ili tuwasidie wakenya wenzetu—Kutoa ni 

moyo. Tuzingatie maslahi ya wengine na kuwasaidia 

wenye uhitaji. 

 

 

Asante, 

Mungu awabariki. 

 


